Tsallake zuwa babban abun ciki

Shin motocin Kei za su iya tafiya kan babbar hanya?

Kai ne a nan:
  • KB Home
  • Shin motocin Kei za su iya tafiya kan babbar hanya?
Kimanin lokacin karatu: 1 min


A Japan, motocin Kei suna ƙarƙashin wasu ƙuntatawa waɗanda zasu iya bambanta dangane da takamaiman samfurin da rarrabuwar sa. Gabaɗaya, motocin Kei suna da iyaka akan iyakar gudunsu da girman injin saboda rarrabuwarsu a matsayin ƙananan motoci masu nauyi. An tsara wannan rarrabuwa don jigilar birane da na gida maimakon tukin babbar hanya mai sauri.

Motocin Kei galibi ana iyakance su zuwa matsakaicin matsayar injin na kusan 660cc kuma an ƙirƙira su da ƙananan ƙarfin wutar lantarki idan aka kwatanta da manyan motoci. Sakamakon haka, halayen aikinsu bazai sa su dace da tsawan lokacin tuƙi mai sauri akan manyan tituna, musamman idan aka kwatanta da manyan motoci masu ƙarfi.

Koyaya, ƙa'idodi da ƙuntatawa na iya bambanta tsakanin ƙasashe, kuma yana yiwuwa a ba da izinin motocin Kei a wasu yankuna akan wasu sassan manyan tituna ko manyan tituna. Yana da mahimmanci don bincika ƙa'idodin gida da ƙuntatawa a cikin ƙasar ku don tantance ko an ba da izinin motocin Kei akan manyan tituna da kuma ƙarƙashin wane yanayi.

Idan kuna tunanin yin amfani da motar Kei akan manyan hanyoyin mota, yana da mahimmanci ku tuna da ƙarancin ƙarfinsu da ƙarfin gudu. Kafin shiga kan tituna masu sauri, yana da kyau a tabbatar cewa injin motar da kayan aikinsu suna cikin yanayi mai kyau, kuma kuna sane da gazawarta don tabbatar da tuƙi cikin aminci.

Shin wannan labarin ya taimaka?
Ba'a so 0
views: 114
Get a quote
Get a quote