Tsallake zuwa babban abun ciki

Nawa ne harajin hanya don gidan mota?

Kai ne a nan:
  • KB Home
  • Nawa ne harajin hanya don gidan mota?
Kimanin lokacin karatu: 1 min

Harajin hanya (wanda kuma aka sani da Vehicle Excise Duty ko VED) na gidan mota a Burtaniya ya dogara da dalilai da yawa.

  1. Haraji-Tsarin Nauyi: Gidajen Motoci waɗanda nauyinsu ya kai kilogiram 3,500 (kg) sun faɗo cikin rukunin Kaya masu zaman kansu/Light (PLG). Ga motocin PLG, ana ƙididdige harajin hanya bisa nauyin motar. Matsakaicin ƙimar kuɗi na iya bambanta, amma akwai ƙungiyoyin haraji da yawa dangane da nauyi, tare da ƙimar mafi girma don manyan motoci masu nauyi.
  2. Harajin Tushen CO2: Wasu gidajen motoci, musamman mafi girma ko samfuran alatu, na iya samun ƙimar fitar da CO2. A waɗannan lokuta, harajin hanya kuma na iya ɗaukar hayaƙin CO2 cikin lissafi. Gidajen motoci tare da hayaƙin CO2 suna ƙarƙashin daidaitattun ƙimar harajin motar fasinja dangane da matakin hayakinsu.

Yana da kyau a lura cewa kudaden harajin tituna na iya canzawa cikin lokaci, don haka yana da mahimmanci a bincika Hukumar Ba da lasisin Direba da Motoci (DVLA) ko ziyarci gidan yanar gizon su don ƙarin bayanai na yau da kullun kan ƙimar harajin hanya musamman ga masu motoci.

Bugu da ƙari, da fatan za a tuna cewa wannan bayanin ya shafi Ƙasar Ingila, kuma ka'idojin haraji da ƙima na iya bambanta a wasu ƙasashe. Idan kuna da takamaiman tambayoyi game da harajin tituna na gidajen motoci a wata ƙasa daban, yana da kyau ku tuntuɓi hukumomin yankin da abin ya shafa ko ƙwararrun ƙwararru a wannan ikon.

Shin wannan labarin ya taimaka?
Ba'a so 0
views: 133
Get a quote
Get a quote