Tsallake zuwa babban abun ciki

Wane harafi ne a kan farantin lambar Jamus?

Kai ne a nan:
Kimanin lokacin karatu: 1 min

A Jamus, wasiƙar farko a kan farantin lamba tana wakiltar birni ko yankin da motar ta yi rajista. Kowane birni ko gunduma a Jamus an ba shi lambar harufa ɗaya ko biyu na musamman don dalilan rajistar mota.

Misali, wasu gama-gari na haruffa guda na garuruwan Jamus sune:

  • B: Berlin
  • F: Frankfurt
  • H: Hamburg
  • K: Cologne (Köln)
  • M: Munich (München)

Don birane ko yankuna masu gundumomi da yawa, ana iya amfani da lambar haruffa biyu. Misali:

  • HH: Yana wakiltar gundumar Hamburg-Mitte a cikin Hamburg.

Yana da mahimmanci a lura cewa takamaiman lambobin na iya bambanta, kuma akwai ƙarin haɗuwa da yawa don birane da gundumomi daban-daban a cikin Jamus. Hukumar Kula da Motoci ta Tarayya (Kraftfahrt-Bundesamt) ce ke ba kowace lambar kuma ana amfani da ita don gano wurin rajistar motar.

Kashi na biyu na farantin lambar Jamus yawanci ya ƙunshi haɗin haruffa da lambobi waɗanda suka keɓanta da motar kuma ba su da mahimmancin yanki. Ana amfani da wannan ɓangaren don bambance ɗayan motocin da aka yiwa rajista a cikin birni ɗaya ko yanki ɗaya.

Shin wannan labarin ya taimaka?
Ba'a so 0
views: 478
Get a quote
Get a quote